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Fundi mkitu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri .
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi., _ .

Fundi mkuu. atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahu?,}ka_ mOJE} lm;
moja’ kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi

wole aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi. - §i

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha, :

Fundi mkuu atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chio) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mlu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimanizi wake. ' ' '

“

Fundi mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika, '

Ucheleweshaji wa Kazi:

L
# Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.
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11, - Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

b

> Ucheleweshaji uliosababish a Mwajiri (kutokann na fedha au vifa),
Fundi ataongezewa mudawa kumalizia kazi,

12.  Uvunjwaji wa Mkataba;

wa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi walioko chini yake
vake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote

MKkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hata.zx‘ngatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

13, Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa Kuajiiri mafundi wasaidizi

ku’lingana na ukubwa wa kazi kama itakavyoelekezwa na washauri,ama kamati.

h 14. Makutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na on gezeko la muda wa
mkataba, '
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